công chứcTìm theo từ khóa: 

Quy định 'công chức không được nịnh bợ cấp trên' sẽ được luật hóa! Quy định 'công chức không được nịnh bợ cấp trên' sẽ được luật hóa!
Bộ Nội vụ đang nghiên cứu, đề xuất bổ sung các quy định về văn hóa công vụ, trong đó có việc cấm công chức nịnh bợ cấp trên, vào luật Cán bộ, công chức; luật Viên chức sửa đổi. Bộ trưởng Nội vụ Lê Vĩnh Tân vừa ký quyết định ban hành kế hoạch triển khai thực hiện quyết định của Thủ tướng về đề án Vă[...]
Khi nào được chuyển từ viên chức sang công chức? Khi nào được chuyển từ viên chức sang công chức?
Viên chức đã có thời gian làm việc tại đơn vị sự nghiệp công lập từ đủ 5 năm trở lên thì được xét chuyển thành công chức không qua thi tuyển. Điều 42 Nghị số 29/2012/NĐ-CP ngày 12/4/2012 về tuyển dụng, sử dụng và quản lý viên chức có quy định về chuyển đổi giữa viên chức và cán bộ, công chức như sa[...]